CÔNG ĐOÀN SỞ VHTTDL TPHCM: KẾT QUẢ HỘI THAO LẦN IV VÀ HỘI THI KARAOKE NĂM 2013

Thực hiện theo Kế hoạch liên tịch số 01/KHLT ngày 15/3/2013 giữa Ban Vì sự tiến bộ Phụ nữ – Công đoàn – Đoàn Thanh niên Sở, về việc tổ chức các nội dung hoạt động Hội thao lần 4 và Hội thi karaoke Sở VHTTDL TPHCM năm 2013. Thời gian Hội thao lần 4 và Hội thi karaoke năm 2013 đã diễn ra xuyên suốt từ ngày 18/4 đến ngày 10/5/2013, đã được hầu hất cán bộ, công chức, viên chức và công đoàn viên – đoàn viên thanh niên các đơn vị trực thuộc tham gia rất hào hứng và nhiệt tình. Căn cứ vào kết quả các môn thi đấu, chiều ngày 17.5.2013, Ban Tổ chức đã tiến hành lễ Bế mạc và phát giải Hội thao và Hội thi karaoke, tại Sân vận động Phú Thọ, Q.11.

Ông Hà Phước Chinh – Chủ tịch Công đoàn Sở VHTTDL TPHCM phát biểu tại Lễ Bế mạc

Kết quả Hội thao:

Môn bơi lặn:

Nội dung Nam, dưới 25 tuổi, cự ly 25 m ếch:

1. Trần Mạnh Hiển – CLB TDTT Thanh Đa, giải I;

2. Nguyễn Văn Mạnh – CLB TDTT Thanh Đa, giải II;

3. Nguyễn Đình Trọng An – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nam, 25-34 tuổi, cự ly 25 m ếch:

4. Bùi Tuấn Khanh – Bảo tàng Mỹ thuật, giải I;

5. Trần Quốc Phong – Trung tâm Thể thao Thành phố, Giải II;

6. Vũ Minh Tâm – Thư viện Khoa học Tổng hợp, giải III.

Nội dung Nam, 35-44 tuổi, cự ly 25 m ếch:

7. Nguyễn Minh Nhựt – CLB Bơi lặn Phú Thọ – giải I;

8. Nguyễn Quốc Tuấn – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

9. Phạm Anh Tài – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nam, 45 tuổi trở lên, cự ly 25 m ếch:

10. Trương Ngọc Để – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải I;

11. Lâm Chí Trung – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải II;

12. Ngô Cảnh Minh – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải III;

Nội dung Nữ, 25-34 tuổi, cự ly 25 m ếch:

13. Phan Thị Thiện – CLB TDTT Thanh Đa, giải I;

14. Nguyễn Thị Kiều Mỹ – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

15. Nguyễn Thị Huyền Diệu – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải III.

Nội dung Nữ, 35-44 tuổi, cự ly 25 m ếch:

16. Nguyễn Thị Thùy Ái – Trường THPT Năng khiếu TDTT, giải I;

17. Trần Thị Ngọc Tài – Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng, giải II;

18 . Lê Thị Kim Dung – Nhà Tập luyện TDTT Phú Thọ, giải III

Nội dung Nam, 45 tuổi trở lên, cự ly 25 m ếch:

19. Dương Thị Xuân Trang – Trung tâm TDTT Hoa Lư, giải I;

20. Phùng Thị Lệ Thủy – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ, giải II;

21. Trần Thị Minh Hiền – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải III.

Nội dung Nam, dưới 25 tuổi, cự ly 25 m tự do:

22. Nguyễn Văn Mạnh – CLB TDTT Thanh Đa, giải I;

23. Trần Mạnh Hiển – CLB TDTT Thanh Đa, giải II;

24. Võ Tấn Thành – Đoàn Xiếc TPHCM, giải III.

Nội dung Nam, 25-34 tuổi, cự ly 25 m tự do:

25. Bùi Tuấn Khanh – Bảo tàng Mỹ thuật, giải I;

26. Phạm Huỳnh Thanh Hùng – Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng, giải II;

27. Phạm Thanh Hải – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nam, 35-44 tuổi, cự ly 25 m tự do:

28. Nguyễn Minh Nhựt – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải I;

29. Nguyễn Quốc Tuấn – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

30. Trương Minh Xuân – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nam, 45 tuổi trở lên, cự ly 25 m tự do:

31. Trương Ngọc Để – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải I;

32. Ngô Cảnh Minh – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

33. Lâm Trí Chung – CLB Bơi lặn Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nữ, 25-34, cự ly 25 m tự do:

34. Phan Thị Thiện – – CLB TDTT Thanh Đa, giải I;

35. Đỗ Thanh Thủy – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

36. Nguyễn Thị Kiều Mỹ – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải III.

Nội dung Nữ, 35-44, cự ly 25 m tự do:

37. Hà Thị Thu Hiên – Bảo tàng Thành phố, giải I;

38. Châu Huyền Trân – Trường THPT Năng khiếu TDTT, giải II;

39. Lê Thị Kim Dung – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ, giải III.

Nội dung Nữ, 45 tuổi trở lên, cự ly 25 m tự do:

40. Trần Thị Minh Hiền – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải I;

41. Phùng Thị Lệ Thủy – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ, giải II;

42. Đào Thị Xuân Hạnh – Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng, giải III.

 

Ông Hà Phước Chinh – Chủ tịch Công đoàn Sở VHTTDL TPHCM trao giải thưởng các vận động viên

Môn Cờ tướng

1. Lê Nguyễn Ngọc Sơn – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải I;

2. Bùi Tuấn Khanh – Bảo tàng Mỹ thuật, giải II;

3. Trần Hữu Nghị – Phòng Lữ hành (Khối Cơ quan Sở), giải III;

4. Nguyễn Huy Hoàng – Trung tâm Thể dục Thể thao Hoa Lư, giải III.

 

Ông Nguyễn Văn Minh – Phó Giám đốc Sở VHTTDL TPHCM trao giải thưởng các thí sinh

Môn Cầu lông

Nội dung đôi nữ (40 tuổi trở xuống)

1. Lê Minh Thu & Trần Thị Kiều – Bản tàng Chứng tích Chiến tranh, giải I;

2. Nguyễn Thùy Đan & Nguyễn Thị Kiều Mỹ – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải II;

3. Hà Thị Thu Hiên & Nguyễn Thị Thu Vân – Bảo tàng TPHCM, giải III;

4. Bùi Thị Thủy & Trần Thanh Tú – Bảng tàng Phụ nữ Nam Bộ, giải III.

Nội dung đôi nam (40 tuổi trở xuống)

5. Nguyễn Bảo Khôi & Nguyễn Thái Hiệp – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ, giải I;

6. Bùi Tuấn Khanh & Nguyễn Minh Tú – Bảo tàng Mỹ Thuật, giải II;

7. Nguyễn Anh Tuấn & Nguyễn Cảnh Hoàng – Nhà Tập luyện TDTT Phú Thọ, giải III;

8. Nguyễn Duy Khoa & Nguyễn Viết Vinh – Bảo tàng TPHCm, giải III;

Nội dung đôi nam (41-45 tuổi)

9. Trần Nguyễn Trí Dũng & Trần Quang Hạ – Khối Cơ quan Sở, giải I;

10. Hà Văn Chung & Dương Phương Ninh – Bảo tàng Tôn Đức Thắng, giải II;

11. Dương Phương Tuấn & Trần Văn Hồng – Bảo tàng Tôn Đức Thắng, giải III;

12. Nguyễn Ngọc Anh & Nguyễn Thanh Danh – Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng, giải III;

Nội dung đôi nam (46 tuổi trở lên)

13. Vương Tuấn Phong & Nguyễn Ngọc Hải – Nhà Tập luyện TDTT Phú Thọ, giải I;

14. Chề Hỷ Phún & Trịnh Viết Hà – Nhà Tập luyện TDTT Phú Thọ, giải II;

15. Lâm Thành Trung & Phạm Chánh Tâm – Bảo tàng Mỹ thuật, giải III;

16. Phan Công Đức & Võ Minh Lực – Trường TNPT Năng khiếu TDTT, giải III

Nội dung đôi nam nữ (14 tuổi trở xuống)

17. Nguyễn Bảo Khôi – Trần Thị Ái Châu – Nhà Tập luyện TDTT Phú Thọ, giải I;

18. Phan Hoàng Tuấn & Lê Thị Nguyên – Khối Cơ quan Sở, giải II;

19. Nguyễn Viết Vinh & Lê Thị Cẩm Nhung – Bảo tàng TPHCM, giải III;

20. Nguyễn Duy Khoa& Trần Thanh Tú – Bảo tàng TPHCM, Bảo tàng Phụ nữ Nam Bộ, giải III.

 

Phần thi nhảy bao bố

HỘI THI KARAOKE

Bảng 1:

* Thể loại đơn ca:

1. Đường chúng ta đi – Báo Thể thao, giải I;

2. Bài ca nhớ Bác – Phòng Văn hóa – Gia đình Sở, giải II;

3. Biết ơn chị Võ Thị Sáu – Trung tâm Thể thao Thành phố, giải III;

4. Đêm Thành phố đầy sao – Phòng Tổ chức cán bộ Sở, giải III;

5. Rừng xanh vang tiếng Ta Lư – Nhà khách Thể thao, giải III;

6. Thành phố tình yêu và nổi nhớ – Trung tâm TDTT Hoa Lư, giải Khuyến khích;

7. Ta thấy gì đêm nay – Trung tâm Thể thao Thành phố – giải Khuyến khích;

8. Thành phố tình yêu và nổi nhớ – Phòng Khách sạn Sở – giải Khuyến khích;

9. Quê hương ba miền – Trung tâm Thể thao dưới nước Yết Kiêu – giải Khuyến khích;

10. Quê hương ba miền – Trung tâm TDTT Thống Nhất – giải Khuyến khích;

11. Thuyền và biển – Tạp Chí Du lịch TPHCM – giải Khuyến khích;

12. Quê em – Trung tâm TDTT Rạch Chiếc – giải Khuyến khích;

* Thể loại song ca – tam ca:

13. Chiếc gậy Trường Sơn – Phòng Lữ hành Sở – giải Nhất;

14. Cô gái Sài Gòn đi tải đạn – Nhà thi đấu TDTT Phú Thọ – giải Nhì;

15. Ngày mai anh lên đường – Trường THPT năng khiếu TDTT – giải Ba;

16. Chiếc áo bà ba – phòng Văn hóa Gia đình Sở – giải Ba;

17. Hồn quê – Phòng Kiểm tra VHP-XNK – giải Khuyến khích;

18. Hát về anh – Phòng Kiểm tra VHP-XNK – giải Khuyến khích;

19. Hồn quê – Phòng Thanh tra Sở – giải Khuyến khích;

* Thể loại tốp ca – hợp ca:

20. Sài Gòn quật khởi – Trường THPT Năng khiếu TDTT – giải Nhất;

21. Mùa xuân trên TPHCM – Trung tâm TDTT Hoa Lư – giải Nhì;

22. Đường Chúng ta đi – Phòng Lữ hành Sở – giải Nhì;

23. Hát về anh – Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng – giải Ba;

24. Tuổi trẻ thế hệ Bác Hồ – Nhà tập luyện TDTT Phú Thọ – giải Ba;

 

Bảng 2:

 * Thể loại đơn ca:

1. Đất Việt tiếng vọng ngàn năm – Bảo tàng Tôn Đức Thắng – giải Nhất;

2. Màu hoa đỏ – Trường CĐ Văn hóa Nghệ thuật – giải Nhì;

3. Đêm Thành phố đầy sao – Trung tâm tổ chức biểu diễn và điện ảnh – giải Ba;

4. Hành khúc ngày và đêm – Trường Cao đẳng VHNT – giải Ba

5. Hướng về Hà Nội – Bảo tàng Phụ nữ Nam bộ – giải Khuyến khích;

6. Bản hùng ca chim lạc – Bảo tàng Hồ Chí Minh, Chi nhánh TPHCM – giải Khuyến khích;

7. Dấu chân phía trước – Trung tâm Thông tin Triển lãm – giải Khuyến khích;

 

* Thể loại Song ca – tam ca:

8. Bài ca hy vọng – Bảo tàng TPHCM – giải Nhất;

9. Tiếng hát những đêm không ngủ – Trung tâm Văn hóa Thành phố – giải Nhì;

10. Hát về cây lúa hôm nay – Trung tâm tổ chức biểu diễn và điện ảnh – giải Ba;

11. Đêm Trường Sơn nhớ Bác – Trung tâm Thông tin Triển lãm – giải Ba;

12. Cô gái Sài Gòn đi tải đạn – Bảo tàng Hồ Chí Minh, Chi nhánh TPHCM – giải Khuyến khích;

 

* Thể loại tốp ca – hợp ca:

13. Tổ quốc ơi ta đã nghe – Bảo tàng Tôn Đức Thắng – giải Nhất;

14. Đảng là cuộc sống của tôi – Bảo tàng Thành phố – giải Nhì;

15. Bay lên nòi giống tiên rồng – Trung tâm Văn hóa Thành phố – giải Nhì;

16. Tiến về Sài Gòn – Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh – giải Nhì;

17. Sài Gòn quật khởi – Bảo tàng Phụ nữ Nam bộ – giải Ba;

18. Cô gái Sài Gòn đi tảu đạn – Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh – giải Ba;

 

Các thí sinh nhận giải thưởng, Phóng viên Ảnh Tạp Chí Du lịch TPHCM – Dương Minh Tuấn (bìa phải)

Bảng 3:

 * Thể loại đơn ca:

1. Màu hoa đỏ – Nhà hát Giao hưởng, nhạc và vũ kịch – giải Nhất;

2. Giấc mơ Chapi – Nhà hát Giao hưởng, nhạc và vũ kịch – giải Nhì;

3. Khoảng khắc – Đoàn Nghệ thuật múa rối TPHCM – giải Ba;

4. Màu hoa đỏ – Đoàn Nghệ thuật múa rối TPHCM – giải Ba;

5. Hình bóng quê nhà – Nhà hát Nghệ thuật hát Bội – Giải Khuyến khích;

6. Những cô gái quan họ – Nhà hát Cải lương Trần Hữu Trang  – Giải Khuyến khích;

 

* Thể loại Song ca – tam ca:

7. Dòng sông quê em – Nhà hát nghệ thuật hát Bội – giải Nhất;

Giải Cổ động viên:

– Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh

– Trung tâm Văn hóa TPHCM.

BTC

Ảnh: Dương Minh Tuấn – Quang Lam